,./.,

\\..\\

W

=====

,,

... ...

...      ...

';';';';

';';';';
Drop Down MenusCSS Drop Down MenuPure CSS Dropdown Menu

Friday, October 21, 2016



BAADHI YA MANENO YA RAIS MAGUFULI LEO ALIPOWEKA JIWE LA MSINGI LA HOSTEL YA WANAFUNZI CHUO KIKUU MLIMAN!!-



"Wengine wanaishi 10 kwenye chumba kimoja. Haya hayawezi kuwa maisha ya wanafunzi wa chuo kikuu.

Focus ya nchi yetu ni kutokuangalia itikadi za chama wala Dini ya mtu yoyote yule katika ujenzi wa Tanzania ninayoitamani

Serikali ya awamu ya tano imeamua kuboresha maisha ya wanafunzi.

Tumekuwa tukitoa zaidi ya bilioni 18.77 kila mwezi kwa ajili ya Elimu bure zikajitokeza changamoto za wanafunzi hewa.

Katika uchambuzi wa mikopo hewa tumeokoa zaidi ya bilioni 3.6 ambazo zilikuwa zikitolewa kwa wanafunzi hewa.

Kumekuwepo na changamoto za Wanafunzi hewa, mikopo hewa sasa unaweza kuta kila mahali kuna hewa hadi ndoa hewa.

Nilitamani wanafunzi wote waliodahiliwa wawe wamepata mikopo lakini hakuna link ya mahusiano ya moja kwa moja.

Sasa mwanafunzi anafungua mwezi mzima kabla halafu anatakiwa kufanya registration majina ya mkopo hayajatoka unategemea nini.

Sitaki nije hapo bodi ya mikopo kutaka particulars za wanafunzi alafu mnivuruge kwani ni masaa mangapi kuyasoma majina Elfu 25000?

TCU, Wizara ya Elimu na bodi ya mikopo mnatoa vibali kuanzishwa kwa vyuo vikuu tu naomba muangalie hili suala.

Kwani ni lazima kila mahali pawe na Chuo kuna ubaya gani tukija na vyuo vichache tukatoa Elimu bora?

Tumeivuruga Elimu naomba tujirekebishe hapakuwa na sababu Chuo kikuu Udsm kuwa na sababu ya kufundisha masomo ya udaktari.

Niwaombe wanafunzi wa vyuo tunapopitia katika mabadiliko haya tuivumilie Serikali.

Mwanza kuna wilaya ina wanafunzi hewa 5,000, Arusha kuna wilaya inawanafunzi hewa 9,000 na Dar es Salaam 7,000.

Wale tuliowakopesha wanatakiwa kurudisha mkopo wetu kusudi wanafunzi wengine wasome kwa raha na wao.

Prof Mukandala umekwepa mtego wangu yaani sisi tujenge hostel nyinyi mkae tu hili la kutafuta vitanda nakupongeza sana.

Serikali inadai trilioni 2.6 zilizotolewa kama mikopo kwa wahitimu waliomaliza vyuo vikuu." 



  1. "Tanzania kila mahali unapogusa unakutana na hewa, wanafunzi hewa, wafanyakazi hewa, mikopo hewa inawezekana hata kuna ndoa hewa"
  2. "Haya mabweni yakishakamilika yatabeba wanafunzi 3840 na wakibebana kidogo watafikia 4000 na zaidi."
  3. "Nawashukuru sana TBA kwa kujitolea Ujenzi huu vilevile Wizara ya ulinzi kuimarisha ulinzi naambiwa hata msumari uliopotea"
  4. "Serikali inadai trilioni 2.6 zilizotolewa kama mikopo kwa wahitimu waliomaliza vyuo vikuu"
  5. "Lengo la Serikali si kuleta usumbufu kwa wanafunzi katika mikopo ni ukweli lakini hatutatoa mikopo kwa wanafunzi wenye uwezo"
  6. "Nasikia bodi ya mikopo kuna upendeleo waziri Ndalichako fanyia kazi sitaki siku moja nifike pale nichukue orodha ya majina nipitie moja moja na kuangalia sifa zao, sitaki nifike huko maana majina wanafunzi elfu 25 nikijifungia nina uwezo wa kuwahakiki kwa siku moja tu"
  7.  "Nataka watu wafanye kazi wapiga dili wajiandae kulia, kukosa hela mfukoni, tulizoea nchi hii kila mahali madili tu sasa nitazibana ziende kwenye maendeleo."
  8. "Ndugu zangu naomba mniamini tumeamua kwenda mbele kimaendeleo katika mapambano haya watakaoumia ni wachache na hao wanaolalamika ndo wachache waliozoea vya dezo."

0 comments:

Post a Comment

ufunguzi