,./.,

,,

... ...

';';';';

..,,..

''=

==

\\..\\

Drop Down MenusCSS Drop Down MenuPure CSS Dropdown Menu

Friday, June 16, 2017


"MTOTO WA AFRIKA"
Ya Dunia Mengi hayasahauliki,.Victor Moses alizaliwa 12 December 1990 huko Kaduna -Nigeria,...akiwa na Miaka 11 mwaka 2002 Victor alirudi Nyumbani akitoka kucheza mpira peku peku mitaani...na Ndipo akakuta Wazazi wake wote wawili wameuawa Kinyama.


Baba yake aliyekuwa akiitwa Austin Moses alikuwa ni Mchungaji mwenye kanisa lake na Mama yake akiitwa Josephine,...Moses hakuwaona tena wazazi wake zaidi ya image ya Mwisho wakielea kwenye dimbwi la damu...hizi zilikuwa ni Vita za kiimani katika Jimbo hilo na Pastor Austin alikuwa ni Moja ya Target na Victor Moses alipona kwa sababu tu hakuwepo Nyumbani wakati wazazi wanauawa, 

Akatorokea England akiwa Mkimbizi baada ya kufichwa na Mjomba kwa wiki moja wauaji wasimpate.
Ndani ya England hakuwa na Mwenyeji, kuna mahali alipata wasamalia wema wakamuhifadhi, na ndipo akawa anacheza na watoto wenzake katika timu ya Mitaani London ifahamikayo kama Cosmos 90 akiwa kama Centre back na baadae kujiunga na Crystal Palace U14 ambayo aliifungia Magoli zaidi ya 50 akihamia nafasi ya kiungo wa pembenj (winger)

Moses amechezea Timu zote za vijana za England,U 16,U17,U19,U21 na kuzifungia magoli 20,Lakini alipofikia umri wa kuchagua aidha achezee timu ipi ya Wakubwa kati ya England na Nigeria Victor Moses alichagua NIGERIA pamoja na yote yaliyomtokea na kubaki Yatima..alichagua alikotoka na kule ilipomwagika damu ya Baba na Mama yake...Mechi yake ya kwanza ilikuwa 2013 katika michuano ya africa (Afcon), wimbo wa Taifa la Nigeria ulipopigwa Uwanjani akiwa na Jezi ya Nigeria..akiwa amekanyaga tena ardhi ya Africa kuwakilisha Nchi yake..alimwaga Machozi Uwanjani,Bendera aliyokuwa akipeperusha iliunganisha wanaijeria wote, Wazazi wake waliotangulia Mbele ya haki na hata Wauaji wao

Victor Moses sasa yupo Chelsea ya England akipokea Mshahara wa takribani shilingi Milioni 150 kwa wiki sawa na 600 milioni kwa Mwezi,..anazitafuna na Mkewe na watoto, kila wiki zinaingia,Miguu ya Afrika,Kazini Ulaya,.The African Child day.

0 comments:

Post a Comment

ufunguzi